สถานีตำรวจภูธรเมืองภูเก็ต
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

เจ้าหน้าที่ทำผิดกฏอัตราค่าปรับ

Go down

เจ้าหน้าที่ทำผิดกฏอัตราค่าปรับ Empty เจ้าหน้าที่ทำผิดกฏอัตราค่าปรับ

ตั้งหัวข้อ  hydrogent Tue Nov 09, 2010 9:01 pm

เมื่อวันที่ 9 พฤศจิกายน 2553
ผมถูกจับข้อหาฝ่าไฟแดงและไม่มีใบขับขี่
ถูกปรับไป 800 บาทเเต่ผมต่อรองเหลือ 700 บาท ซึ่งผมยอมรับว่าผิดและจ่ายไป
เเต่เมื่อผมมาดูอัตรค่าปรับทางจราจร เค้ากำหนดไว้ว่า
ฝ่าสัญญานไฟ 300 บาท
ไม่มีใบอนุญาตขับขี่ 200 บาท รวมเป็น 500 บาท ละไอเงินอีก 300 มันหมายความว่าไงครับ

ผมไม่ทราบว่าจะนำเรื่องนี้ไปแจ้งได้ที่ไหนได้บ้างครับ ที่ที่สามารถดำเนินการให้ผมได้
หรือไม่เงินที่ผมจ่ายเกินอัตราค่าปรับทางจราจรไปนี้ ผมจะได้คืนมั้ยครับ ?

ยังไงก็ช่วยตอบด้วยนะครับ ไม่ใช่ไม่สนใจ

hydrogent

ขึ้นไปข้างบน Go down

ขึ้นไปข้างบน