สถานีตำรวจภูธรเมืองภูเก็ต
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

ร้องเรียน เจ้าหน้าที่จราจร อ.เมือง !!!

2 posters

Go down

ร้องเรียน เจ้าหน้าที่จราจร อ.เมือง !!! Empty ร้องเรียน เจ้าหน้าที่จราจร อ.เมือง !!!

ตั้งหัวข้อ  telcom_17 Sun Jan 02, 2011 11:53 pm

ทนไม่ไหวจริง ๆ ค่ะ เมื่อคืนวันที่ 2 มกราคม 2554 เวลา สี่ทุ่มครึ่ง ดิฉันกับเืพื่อนตั้งใจจะออกไปหาอะไรทาน แถวบ้านโดยขับมอไซออกไป ตรง ยูเทิร์นใหม่พ้นซุปเปอร์ชีฟ ไป แต่วันนั้นเป็นวันที่เจ้าฟ้าชายเสด็จพอดี(ไม่แน่ใจนะค่ะ ว่าใช่หรือป่าว) มีรถจอดอยู่ค่ะ เราไม่ทราบจิง ๆ ว่าจอดทำไม สองคน เป็นรถยนต์ ค่ะดิฉันกับเพื่อนก็เลยขับไปช้า ช้า แต่ก็ไมไ่ด้เอะใจค่ะว่าทำไม เจ้าหน้าที่คนนั้นก็ไม่บอกว่าทำไม ตะโกนด่าออกมา ด้วยคำพูดจาที่ไม่สุภาพ ขู่ว่าจะยิงทิ้ง มาลิบกุญแจ รถไป หลังจากนั้น น้องส่ง พิซซ่า ขับมาอีกคัน ก็เหมือนกัน เอา ไฟฉายมาเคาะ หัวน้องเค้า พูดจาด้วยท่าทางที่ไม่เป็นมิตรเลยค่ะ น้องเค้าทำงานแข่งกะเวลานะค่ะ กรุณา เข้าใจคนทำมาหากินด้วย น้องเค้าพูดดีด้วยซ้ำไป ฉันยืนฟังอยู่ หลังจากนั้นเราก็ได้เห็นว่าขบวนพ้นไป เจ้าหน้าที่คนนั้นก็เรียก รถน้องส่งพิซซ่ากะ คันของหนูไว้ แล้วมาด่า ว่าไม่รู้เรื่อง ซึ่งหนูเชื่อว่าไม่มีใครหรอกค่ะ จะไม่หยุดหาก คุณช่วยบอกและแจ้งให้ทราบว่าทำไม นี่เหรอค่ะ ตำรวจเพื่อประชาชน แย่มาก ๆ เลยค่ะ รับไม่ได้จริง ๆ
(เจ้าหน้าที่คนนั้น ไม่ใช่ใครหรอกค่ะ เมื่อก่อนก็อยู่ ซอยเดียวกันค่ะ เสียแรงค่ะที่นับถือ แต่ตอนนี้คงไม่แล้ว)

อยู่เชื่อค่ะ ว่าตำรวจที่ดีดี มีเยอะ แต่อยากให้ภูเก็ตบ้านเรา มีแต่ตำรวจ ดีดีมากกว่านี้ค่ะ คืนนั้นที่ผ่านมาได้ เพราะเืพื่อนคนขับค่ะ เค้าขอร้องและพูดดีกับเจ้าหน้าที่คนนั้น เพราะ เค้าไม่ได้มาภูเก็ตบ่อย เค้าเองก็คงรู้สึกไม่ดี กับตำรวจ ภูเก็ตไปนานค่ะ

คนรักภูเก็ต

telcom_17

ขึ้นไปข้างบน Go down

ร้องเรียน เจ้าหน้าที่จราจร อ.เมือง !!! Empty ตำรวจเมือง

ตั้งหัวข้อ  muangphuket Wed Jan 05, 2011 8:39 am

ขอบคุณครับที่ช่วยแจ้งการปฏิบัติหน้าของตำรวจจราจร จะได้นำเรียนผู้บังคับบัญชาทราบ

muangphuket

http://www.muang.phuket.police.go.th/index.html

ขึ้นไปข้างบน Go down

ขึ้นไปข้างบน